Yadda ake goge goge goge

1

Yawancin mutane ba sa tsaftace goge goge da soso na kayan shafa sau da yawa, kuma wasu mutanen ba sa tsaftace su kwata-kwata.Amma dattin kayan shafa na iya haifar da kowane irin tsafta da al'amurran kiwon lafiya, tun daga kuraje zuwa cututtukan E. coli.Kwararrun da muka yi magana da su-ciki har da likitan fata, mai tsara goge-goge, da masu fasahar kayan shafa-sun ba da shawarar cewa ku tsaftace goge kayan shafa aƙalla sau ɗaya a mako.

Gogayen kayan shafa suna tara sebum, gurɓatawa, ƙura, ƙwayoyin cuta, matattun ƙwayoyin fata, da haɓaka samfura,

Dole ne a wanke goge-yankin ido da waɗanda ake amfani da su don kayan shafa ruwa bayan kowane amfani saboda ƙwayoyin cuta yawanci suna bunƙasa a cikin yanayi mai ɗanɗano.

Ko kuna da goge-goge tare da bristles na gashi na halitta, saitin roba, ko tarin soso mai salo na "kyakkyawan blender", tsaftacewa mai kyau yawanci yana ɗaukar ƙasa da minti ɗaya akan kowane kayan aiki kuma yana da fa'idodi fiye da tsafta.Tsaftace goga naka yana tsawaita rayuwarsu, kuma kayan aiki masu tsabta suna taimakawa yin amfani da kayan shafa cikin sauƙi.

me kuke bukata?

2
Don tsaftace goge goge da soso, kuna buƙatar:

Sabulu: Sabulun goge goge babban zaɓi ne don goge gogen roba. Yana da maganin kashe ƙwayoyin cuta kuma yana kawar da taurin kai, sabulun mu na al'ada (cika sabulu ko sabulun toshe) yana da laushi, mai inganci, kuma mai lafiya ga duk goge-goge, gami da masu gashi.
Ruwa mai dumi zuwa ruwan dumi: da yin amfani da ruwan zafi don tsaftace gogenku saboda yana iya lalata bristles da ferrule (bangaren ƙarfe na goga).

Tabarmar wanke-wanke: Za ka iya, ba shakka, amfani da hannunka don yin aikin sabulu a cikin kowane goga.Amma yana ba da shawarar yin amfani da tabarma mai wanke-wanke tare da tsagi wanda ke taimakawa tsaftace tsakanin duk bristles.Muna son wannan da kofuna na tsotsa a ƙasa. Wurin sabulu yana aiki a matsayin tabarma na kansa, kodayake ba shi da tsattsauran tsafta.
ma'auni don soso don barin shi ya bushe, Don kiyaye ruwa daga lalata hannayen gogewar kayan shafa, yakamata a bushe su a kwance.Wannan ma'aunin bushewa kuma yana da kyau don adana goge-goge tsakanin tsaftacewa, kuma wannan mariƙin waya yana da kyau don bushewar soso.
Rufewar raga: Yi la'akari da zamewar mayafin raga akan kawunan goga da aka wanke.Wannan zai taimaka wajen kiyaye su da kyau ta hanyar kawar da bristle fray, kuma waɗannan murfin har yanzu suna ba da damar yawan iska don bushewa.

Har yaushe wannan zai ɗauki don tsaftacewa?

3(1)

 

Tare da goge-goge-tsaftace kayan shafa, yana ɗaukar ƴan daƙiƙa kaɗan don tsaftace kowane goga da kuke amfani da shi a kusa da idanunku da/ko tare da kayan shafa na ruwa.Kuma yana ɗaukar ƙasa da minti ɗaya don zurfafa tsaftace kowane kayan aikin ku da sabulu da ruwa.bushewar iska, ko da yake, na iya ɗaukar awoyi da yawa.

Juya sama, Kurkura da matsi

DSC_0310

Fara ta hanyar jika sandar sabulun hannu zuwa tafin hannunka ko tabarmar wanki.Sa'an nan, ta yin amfani da ruwan dumi don dumi ruwa, jika bristles na goga mai datti.Yin amfani da motsin madauwari mai laushi, shafa kan goga kai tsaye a cikin sabulu na kimanin daƙiƙa 15, don sassauta kowane haɓakar samfur.Koyaushe tsaftace goge daban-daban, ta haka za ku tabbatar da cewa kuna wanke duk ƙazanta.
Rike bristles a cikin ruwan dumi har sai sun yi tsabta.Yi ƙoƙarin guje wa barin ruwa ya shiga cikin ferrule ko goga.Kutsawar ruwa mai yawa na iya haifar da goga naka ya rabu, in ji Casper.Kuna iya hanzarta aikin bushewa ta hanyar matse ruwa a hankali daga cikin bristles.Don rage zubewa da ɓarna, tabbatar da cewa kar a ja bristles yayin da kuke matse su.

Sheath da bushe

Don kiyaye kawukan goga da aka tsaftace su da kyau, kunsa su da murfin raga.Don hanzarta bushewar iska, yana ba da shawarar shimfida goge goge, tare da kawunan goga suna rataye a gefen tebur ko nutsewa.Hakanan zaka iya amfani da ma'aunin bushewa don goge goge ɗinka ya bushe daidai da ɓangarorin biyu.Kada a taɓa bushewa a tsaye (bristles yana nuni zuwa sama) saboda ruwan zubewar ruwa na iya sassauta manne da ke ɗaure gashin tare da haifar da zubar da jini mai yawa.

bushewar iska na iya ɗaukar ko'ina daga sa'o'i kaɗan zuwa 'yan kwanaki.Kuna iya amfani da na'urar bushewa a cikin sanyi don hanzarta aiwatar da aikin, kodayake wannan na iya haifar da ɓarnawar bristles.

Ajiye da kyau

4
Saitin goge-goge da aka adana tare da bristles sama a cikin ma'aunin bushewa.

Don guje wa gurɓacewar giciye, ba da shawarar cewa ku adana busassun busassun busassun goge goge daban da kayan shafa na ku.Kuna iya adana goge-goge, tare da bristles sama, a cikin jakar bushewa ko a cikin jakar kayan shafa-kawai tabbatar da kiyaye jakar da tsabta da bushewa kamar gogewar ku.

Me game soso na kayan shafa?

1

Sponges don kayan shafa ruwa yakamata a wanke bayan kowane amfani saboda suna iya ɗaukar tan na samfur, wanda zai iya haifar da ƙwayoyin cuta.Abubuwan feshin kayan shafa da goge goge ba za su share soso ba.Dole ne ku yi amfani da sabulu da ruwa.

Saboda soso na kayan shafa na iya ɗaukar kwanaki kaɗan don bushewa sosai bayan an wanke, muna ba da shawarar samun ƴan kaɗan don juyawa ta yadda koyaushe za ku sami tsaftataccen mai amfani.Sa'an nan kuma za ku iya wanke soso na kayan shafa da aka yi amfani da su a mako-mako, ta amfani da hanyar wanke-wanke-matsi.

Muna son bushewa da adana soso mai tsabta a cikin wannan majinin da aka gina, wanda shine ingantacciyar haɓakawa don daidaita soso mai bushewa a kan leda da samun jujjuya shi don haka kowane bangare ya bushe sosai.


Lokacin aikawa: Oktoba-14-2021